PDA

View Full Version : Windows XP Sp2 ISO File -Activated

ManhCuong
28-08-2008, 05:52 PM
Window XP SP2 OEM of DELL

Các bạn download đủ 12 part về, để trong một thư mục rồi bắt đầu giải nén nha...
Giải nén song các bạn được 1 file ISO, rồi ghi nó ra CD...cài đặt win bình thường....

Đừng nói với tớ các bạn ko biết sài Win bản quyền để làm gì nha...:choler:

Các bạn chú ý, link vẫn còn tốt, đôi khi nó quá tải nên các bạn bảo DIE. Các bạn nên download lúc sáng sớm thì ok liền. Và nếu không được thì đợi hôm sau download tiếp nhé!

Trả lời rồi mà các bạn cứ hỏi đi hỏi lại, mình tổng hợp lại đây:

1. Đây là bản win hãng DELL mua của Microsoft nên là win bản quyền xịn, khi cài đặt không cần nhập k.@.y, sau cài đặt không cần active (đã được tích hợp sẵn), update thoải mái.

2. Phải cài mới từ DOS, xóa win cũ đi, không cài từ win, không repair, không update,...

3. Down xong 12 part về (máy phải cài WinRAR), chuột phải vào 1 part bất kỳ và chọn Extract here... (chỉ cần giải nén 1 part là nó sẽ tự động nối toàn bộ 12 part lại với nhau - chỉ giải nén 1 lần duy nhất), giải nén xong bạn sẽ có file SP2_PRO_RTM.iso

4. Burn file iso này ra đĩa và dùng, tốt nhất là burn ở tốc độ 24x để an toàn và đảm bảo chất lượng của dữ liệu. Mở Nero Burning ROM lên, vào File > Open > Mở file iso vừa giải nén ra > Hiện lên hộp thoại chuẩn bị burn, chọn tốc độ và ấn Burn > Đợi ghi xong và hưởng thành quả.

5. Có bạn nói rằng cài xong vẫn có virus. Xin thưa là bản này hoàn toàn sạch sẽ, đó là do máy bạn bị nhiễm virus rồi thôi. Và để giải quyết thì các bạn vui lòng vào box Sự cố virus.

6. Đối với một số máy khi cài xuất hiện màn hình xanh hoặc khi khởi động vào là bị (lúc dùng được, lúc không) với thông báo:
Stop c000021a {Fatal System Error}
The session manager initialization system process terminated unexpectedly with a status of 0xc0000017 (0x00000000, 0x0000000) The system has been shut down.
* Nguyên nhân: Xung đột phần cứng hoặc phần mềm.
* Nếu không phải xung đột phần mềm, bạn kiểm tra RAM, ổ cứng nhé.
* Mọi thứ còn tốt mà vẫn có hiện tượng đó -> Rất tiếc, bạn không dùng được bản win OEM này rồi.

http://i280.photobucket.com/albums/kk165/manhcuong_gunners/Download.png

http://www.mediafire.com/?sharekey=561c3feb3719aaf9ab1eab3e9fa335caa3a43710 42108d33

Nguồn: Admin website BVTH.com cung cấp
Chúc vui vẻ...:big_smile:

KySiRong
28-08-2008, 06:02 PM
^^ Có Win media bản quyền ko bạn

TiếuNgạoGiangHồ
28-08-2008, 07:44 PM
[/URL]
[URL="http://www.benhvientinhoc.com"]
(http://www.mediafire.com/?twdbmymwwc)
Đừng nói với tớ các bạn ko biết sài Win bản quyền để làm gì nha...:choler:
Chúc vui vẻ...:big_smile:
có 1 thựuc tế là ít ngừoi đến giờ vẫn nhầm tưởng rằng phải dùng WIN bản quyền mới tốt.

Thứ 1 các bạn nên nhớ các bản WIn mà cài sẵn trong máy (WIn bản quyền theo máy) chỉ là những gói HOME (gói nhỏ có ít hỗ trợ)

Thứ 2 : các bản crack bao giừo cũng là các bản Office.

Do đó sẽ có 1 ssố người sẽ nhâạ ra rằng WIn bản quyền nhiều khi chạy chậm , Nguyên nhân là từ 2 cái trên do đó (hơi tá điền và hơi kô cao thương 1 tý ) thì chỉ khi nào các bạn có gói Office của MS thì hẵng dùng còn kô cứ xài bản lậu còn cần update thì đã có crack biến WIN thành bản quyền rồi ;))

TorienT
28-08-2008, 07:46 PM
Ai bảo ông là gói Office :)) Thường là hẳn gói Pro =))

ManhCuong
28-08-2008, 08:49 PM
có 1 thựuc tế là ít ngừoi đến giờ vẫn nhầm tưởng rằng phải dùng WIN bản quyền mới tốt.

Thứ 1 các bạn nên nhớ các bản WIn mà cài sẵn trong máy (WIn bản quyền theo máy) chỉ là những gói HOME (gói nhỏ có ít hỗ trợ)

Thứ 2 : các bản crack bao giừo cũng là các bản Office.

Do đó sẽ có 1 ssố người sẽ nhâạ ra rằng WIn bản quyền nhiều khi chạy chậm , Nguyên nhân là từ 2 cái trên do đó (hơi tá điền và hơi kô cao thương 1 tý ) thì chỉ khi nào các bạn có gói Office của MS thì hẵng dùng còn kô cứ xài bản lậu còn cần update thì đã có crack biến WIN thành bản quyền rồi

LÀ Win gói nhỏ ít hỗ trợ àh, Còn hơn là cái win lậu đã ko được hỗ trợ cai gì lại còn lỗi lung tung....
thứ 1 :Bạn có một ý nghĩ hoàn toàn sai lầm đấy, Bản quyền luôn là bản quyển (nó có giá ở cái chữ bản quyền...)
HDH của bạn sẽ ít (thâm chí ko bao giờ gặp những lỗi vớ vẩn khi sủ dụng những phần mềm bình thường, ko bị sung đột phần mềm..và nhiều lỗi khác....)
Thứ 2 chạy chậm hơn win lậu thì đó là điều ko bao giờ....Nếu bạn còn update thường xuyên thì nó sẽ hỗ trợ thêm cho cái tường lửa và một số phần mềm chạy được mướt hơn...
Thứ 3 nếu bạn nói crack để trở thành win bản quyền thì quá mơ hồ, nó chỉ giúp bạn giả được key xin qua mắt autoupdate của Microsoft thôi, nhưng cho update về thì cũng ko sài được...vì file update đâu có dành cho cái win lậu đó...

^^ Có Win media bản quyền ko bạn
Win xịn tất nhiên mọi thứ soft cảu MS đều là xin rồi, Nếu bạn cố tình sủ dụng soft lậu của MS thì nó sẽ tự động update nhưng soft đó về cho bạn ví dụ như : Windows media Player 11, internet Explower 7...8...và một số thứ khác....

Nhưng cho tới giờ MS chính thức công bố ko nghiên cứu ra sản suất Win Xp nữa nên nó sẽ chỉ update những cái cần thiết cho bạn thôi....

Chúc vui....

...:::HaiNV:::...
28-08-2008, 08:52 PM
anh Tiếu là giáo viên dạy tin học đó bạn ơi ;))

TiếuNgạoGiangHồ
28-08-2008, 08:59 PM
LÀ Win gói nhỏ ít hỗ trợ àh, Còn hơn là cái win lậu đã ko được hỗ trợ cai gì lại còn lỗi lung tung....
thứ 1 :Bạn có một ý nghĩ hoàn toàn sai lầm đấy, Bản quyền luôn là bản quyển (nó có giá ở cái chữ bản quyền...)
HDH của bạn sẽ ít (thâm chí ko bao giờ gặp những lỗi vớ vẩn khi sủ dụng những phần mềm bình thường, ko bị sung đột phần mềm..và nhiều lỗi khác....)
Thứ 2 chạy chậm hơn win lậu thì đó là điều ko bao giờ....Nếu bạn còn update thường xuyên thì nó sẽ hỗ trợ thêm cho cái tường lửa và một số phần mềm chạy được mướt hơn...
Thứ 3 nếu bạn nói crack để trở thành win bản quyền thì quá mơ hồ, nó chỉ giúp bạn giả được key xin qua mắt autoupdate của Microsoft thôi, nhưng cho update về thì cũng ko sài được...vì file update đâu có dành cho cái win lậu đó...

Win xịn tất nhiên mọi thứ soft cảu MS đều là xin rồi, Nếu bạn cố tình sủ dụng soft lậu của MS thì nó sẽ tự động update nhưng soft đó về cho bạn ví dụ như : Windows media Player 11, internet Explower 7...8...và một số thứ khác....

Nhưng cho tới giờ MS chính thức công bố ko nghiên cứu ra sản suất Win Xp nữa nên nó sẽ chỉ update những cái cần thiết cho bạn thôi....

Chúc vui....
đấy là lý do vì sao mà mình nhắc đến lý do ít người ;)). Thôi kô sao mỗi người mỗi quan điểm nhìn chung diễn đàn là 1 nơi để mọi người trao đổi.
2 chữ bản quyền là để ghi danh những người có đóng góp và trả công xứng đáng cho họ. Còn việc đi ăn cắp thì bao giừo bọn trộm cũng nhè nhà NHIỀU tiền họ vào ;))
@ hải : anh NO phải GV tin học ;))

ManhCuong
29-08-2008, 09:58 AM
Hjz, cái bản win này em đã chọn lọc rất lâu mới được đó...

Nó được các mod và mem trong BVTH công nhận là bản win chạy mướt nhất mà họ từng dùng đóa...

CÁC bác ko thử dùng thì hơi phí....

Nếu các bác thích em post luôn cả bản Windows Vista Ultimate Service Pack 1 nhé...ai thích dùng thì cho ý kiến...

lionking_882006
01-11-2008, 09:09 PM
post luôn win vista đi bạn
ủng hộ bạn :ars_2:

Tommy1209
02-11-2008, 04:09 PM
Crack Vista tới năm 2050 lận ... kinh thiệt ... ở VN, cái rì mà hok crack được ... đúng là thiên tài ... :ars_1::ars_1::ars_1:

locman
11-11-2008, 08:05 PM
part 1 k down đc anh ơi:|...cho lại e cái link đi:D

chester
12-11-2008, 11:57 AM
mình cũng cóa 1 đĩa win xp sp2 bởn quyền đờn hòang.. :)
nhưng đang dùng Vista Ultimate bởn quyền... còn dư 1 cái key mua cách đây gần 2 năm
chưa active lần nào, ai lấy không ạh =))

o0oBLACKROSEo0o
13-11-2008, 10:31 PM
nhưng đang dùng Vista Ultimate bởn quyền... còn dư 1 cái key mua cách đây gần 2 năm

Bởn quyền của ultimate hay XP vậy anh;))

Nghĩa Siêu Sao™
14-11-2008, 02:04 AM

Bác có acc rapid hay mega thì cho em đi chứ key thì trên mạng có nhiều lắm

TorienT
14-11-2008, 11:32 AM

Cóa, ông PM của diễn đàn key cho tôi cái. Bao h vào Sài Gòn tôi mời ông đi cafe :big_smile:

security
14-11-2008, 11:58 AM
Đợi bản quyền của Win7 ^^

Arsenal_fan
14-11-2008, 01:24 PM
Win7 kô có nhiều cải tiến, chẳng khác gì Vista cả.Thêm cái Media Player 11 :)

chester
14-11-2008, 04:31 PM
Bởn quyền của ultimate hay XP vậy anh;))

Bản quyền của cả 2 cái luôn, win XP thì có đĩa license hẳn hôi
Còn Vista mới check lại là bản update từ xp lên :brick:

Bác có acc rapid hay mega thì cho em đi chứ key thì trên mạng có nhiều lắm

Key tự tay nó mua có khác chứ chú. key trên mạng thì cũng có :))
Còn Rapid thì mới leech được 1 con, đang test :big_smile:

Cóa, ông PM của diễn đàn key cho tôi cái. Bao h vào Sài Gòn tôi mời ông đi cafe :big_smile:
haha lão Pd à, key Vista update từ Xp lên lấy không anh (mới check lại).
còn không thì key xịn retail cũng có (hàng lụi được)

KySiRong
14-11-2008, 04:34 PM
;)) bữa nào em về lại SG , đại ka cho em cái đĩa XP xịn nhé ^^

chester
14-11-2008, 04:36 PM
hơ hơ hơ Thời đại gì rồi mà còn đòi win Xp. hehehe
dang suy nghĩ coi có nên cài Ubuntu
cài xong rồi chơi game bằng gì đây???

KySiRong
14-11-2008, 04:39 PM
Hoàn cảnh ko cho phép xài Vista anh à ;))
Ubuntu thì em có 2 cái đĩa xịn , cái xong tháo ra liền T_T Nhìn ức chế kinh

Nghĩa Siêu Sao™
14-11-2008, 05:22 PM
hơ hơ hơ Thời đại gì rồi mà còn đòi win Xp. hehehe
dang suy nghĩ coi có nên cài Ubuntu
cài xong rồi chơi game bằng gì đây???

Anh cho em xin cái YM để trao đổi kinh nghiệm tin học!
Em là nghiass04

KySiRong
14-11-2008, 05:26 PM
Trao đỗi về girl , cà phê , cf , ... thì đc , chứ về kn tin học thì ;)) chắc đại ka của tui ko cóa hứng thú đâu ;))

o0oBLACKROSEo0o
14-11-2008, 05:49 PM
THực ra hiện nay em đang dùng Xp business bởn quyền rồi, nhưng nghe nói Ultimate có nhiều cái để nghịch hơn nên hơi ngứa ngáy;))

ManhCuong
17-11-2008, 07:35 PM
Oạch , lâu ko online topic sôi nổi gớm nhẩy...
Tôi xem lại ljnk hết rồi...còn sống tất các bạn ah...
Còn anh "chester " định cài Ubuntu ah, chắc kiến thức về code của anh cũng gớm đấy, nhưng theo em thì cài để biết thôi, chứ cài để sài thì ko nên...Ah mà anh có thể cài 2 win cùng lúc cũng được....Dùng thế cho nó Gấu...^^

Còn win vista thì mấy bạn để vài hôm nữa tôi post lên...Nó hơi nặng nên up nản lém....^^

chester
18-11-2008, 12:06 PM
vậy là Ubuntu dân Network không cài được àh??
hehhe dạo này lớn rồi, không còn cắm đầu cấm cổ code nữa, như vậy thì ngu người mất. lên làm sếp quản lý qui trình thơm kèo hơn ;)).
@NSS: sẽ add :d

chester
18-11-2008, 12:08 PM
Thằng ku Kysirong không được bôi nhọ nhân phẩm của anh mày đấy.

KySiRong
18-11-2008, 04:52 PM
T_T Đại ka nói lạ , đó là thú vui tao nhã của 2 anh em mình mà ;))
@ManhCuong : làm gì mà ghê gớm vậy , Ubuntu cũng bt thoai mà ^^ Giao diện càng lúc càng đơn giản hóa giống Win nhưng có vài chỗ ko hiểu đc

ManhCuong
03-12-2008, 08:30 AM
Hjz tất nhiên nó ko phải loại win quá khó nhưng nó là win có mã nguồn mở những người nào thích chơi code thì dùng theo ý thích thôi chứ còn mình dùng làm gì cho bận ra...
Àh hôm trước có bạnh nhắn tin cho tôi là part1 lỗi tôi đã edit lại...mời bạn download....^^"!:ars_2:

chungchi
12-02-2009, 04:09 PM
Sory lục lại topic từ khá lâu :adore: cho hỏi anh ManhCuong là cái Product Key là gì thế? em cài đè win trong windows nên là nó hỏi cái product key, em chịu :big_smile:

ManhCuong
14-02-2009, 08:58 AM
Sory lục lại topic từ khá lâu :adore: cho hỏi anh ManhCuong là cái Product Key là gì thế? em cài đè win trong windows nên là nó hỏi cái product key, em chịu :big_smile:

Chưa hiểu rõ việc bạn làm cho lắm..."CÀi đè win trong window " nghĩa là sao...

còn "Product key" là key của win, nhưng mà sao bạn cài nó lại đòi là thế nào, win này đã được active rồi mà...bạn ko cần nhập key gì hết...Đơn giản là khi mua về họ đã active cho nó rồi nên ko cần phải nhập key khi cài nữa....

meohoang194
26-02-2009, 11:07 PM
Ko sử dụng "key" "crack" trong bài viết :P

Hiện ÀFCVN đã thành 1 website official. Ko nên chia sẻ bản quyền lộ liễu thế :P

Ars_LoveYou
27-02-2009, 08:18 AM
Ko sử dụng "key" "crack" trong bài viết :P

Hiện ÀFCVN đã thành 1 website official. Ko nên chia sẻ bản quyền lộ liễu thế :P

Gì thế này...Ai chia sẻ gì key hay crack đâu...Pa có nhầm hok đóa...:brick:

Đọc kĩ hướng dẫn trước khi post bài...

Bảo Hưng
02-03-2009, 09:13 PM
Thử dùng rùi
Chả thấy khác bản lậu ở chỗ nào? (À ko cần key! :D):brick: Nếu Active rùi thì trong properties của My computer fải có cái Windows Guine j đó ghi là "windows is active" chứ nhỉ? : :wink: : Ai đó giải thik hộ mình cái

Ars_LoveYou
03-03-2009, 09:54 AM
Ai bảo bạn cứ nó bắt buộc phải có chữ đó mới là đã active...:lao:

Bạn thấy nó ko khác gì bản lâu thì đừng dùng nữa...Nó ko dành cho người ko hiểu biết về nó...

Arsenal_fan
03-03-2009, 02:27 PM
Start-Run gõ :%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Khi đó cửa sổ sau sẽ hiện lên chứng tỏ Windows của bạn là có bản quyền (fake cũng được :">)

contotcuoi
03-03-2009, 09:11 PM
Xin chào các bạn ai đó rảnh thì giải đáp hộ mình với nhé!

1. Mình đã tải đủ các file về giải nén được và burn đĩa bằng nero burning. Nhưng khi cài đĩa không boot được nên không cài được từ ổ CD( đã setup lại bios chọn boot CD).
2. Cài từ nền Win thì thấy vẫn đòi CD key.

Ai đó chỉ hộ mình xem mình sai ở bước nào hay đây là bản vẫn cần key xịn. ( đã thử dùng key của XP bản crack nhưng cũng không nhận). Xin cảm ơn nhiều

Ars_LoveYou
04-03-2009, 08:40 AM
chả hiểu máy móc các bạn kiểu gì nhưng tui cài nó chẳng đòi hỏi gì cả...

Update vẫn đều đều...nó là bản Sp2 nhưng giờ nó up lên cho tôi thành Sp3 roài đó...

Còn cái vấn đề bản quyền thì kiểm tra = cách tốt nhất là thử update và xem máy nhanh hơn hay chậm hơn lúc trước update...

chứ còn cái kiểu kiểm tra key thì sài key giả Microsoft cũng có phát hiện ra được đâu mà kiểm tra làm gì...Thậm chí vào trang chủ vủa Micro kiểm tra nó cũng chẳng biết...

Còn cách kiểm tra của anh Quang ko phải là kiểm tra có bản quyền hay ko mà là kiểm tra đã nhập Key hay chưa...
(đã thử với 3 máy cài win lậu, kết quả tương tự như trên...:big_smile: )