THÔNG BÁO:

Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41

Chủ đề: Torrent - down phim HD với tốc độ tối đa. [2 tuần/1 phim]

Một người đã có nhiều cống hiến cho AFCVN

Bài
    8.110
    Ar$
    783
    Cảm ơn
    6.045
    Được cảm ơn 1.420/2.771 bài

Mặc định Torrent - down phim HD với tốc độ tối đa. [2 tuần/1 phim]

Để chuẩn bị cho mùa hè với 1 ổ cứng ngập phim HD, chúng ta sẽ bàn thêm về torrent trước khi mình cung cấp cho các bạn những file phim HD dạng torrent chắc chắn sẽ luôn làm cho đường truyền của bạn trong tình trạng tốc độ download tối đa, tốc độ upload tối thiểu.

1. Torrent là gì?

Torrent là một mạng lưới P2P(peer to peer = ngang hàng, tức là nhiều người cùng kết nối trực tiếp với nhau để chia sẻ file). Chuyên được dùng để trao đổi nhưng dữ liệu như Movie, Games, Software, Anime,... và một số File có dung lượng lớn!

Trái tim của Torrent chính là một Tracker, một mạng chủ theo dõi quá trình Down + Up của bạn! Tracker sẽ lấy số IP của bạn và gửi cho những máy khác để họ có thể Download được File, và ngượi lại bạn cũng nhận được thông tin IP của máy khác để bạn có thể load File về!!!

Trong khi Download bạn sẽ kết nối với cái Tracker và nhận được IPs của Seeder (những máy cung cấp Files) và load file đó về máy!!! Để giúp cho kết nối mạng tồn tại và đảm bảo được tốc độ Download bạn sẽ tự động trở thành một Seeder và chuyển dữ liệu bạn nhận được cho người khác !!!

Trước hết chúng ta làm quen với một số thuật ngữ trong Bittorrent:
    Tracker: Là máy chủ điều khiển mọi hoạt động của những người dùng tham gia kết nối. Tracker sẽ cung cấp mọi thông tin cần thiết đến người sử dụng như IP của những người cùng kết nối, dung lượng bạn đã download(tải về) hoặc upload(tải lên), thời gian chờ...
    Peer,Seed: là tên gọi của những máy mà bạn kết nối và thực hiện mọi chia sẻ file trên đó. Peer thông thường không có 1 file nguyên vẹn mà nó chỉ có những phần rời rạc của file, nếu có đầy đủ thì peer sẽ trở thành seed. Nói như vậy hơi khó hình dung nhưng bạn hãy hình dung khi muốn tải về một cuốn sách 1000 trang. Peer là những máy chỉ có 1 số trang sách, có thể peer1 có từ trang 1-->100 , peer2 có từ trang 101-->200... còn seed là những máy đã có đủ 1000 trang sách
    Swarm: tổng số peer và seed tham gia chia sẻ 1 file nhất định.
    Bạn muốn download được thì bạn phải cài chương trình download chuyên dụng.

2. Vậy còn private torrent?

Với cách thức chia sẻ cộng đồng và không cần thiết phải trở thành member của nó ở những trang torrent public (ví dụ: mininova.org, isohunt.com) khiến bạn chỉ có thể down tốt khi những file bạn down đang hot và nhiều người tham gia down nó và seed nó. Ở những trang này, do không có bất cứ quy định nào ràng buộc về tốc độ upload, nên bạn hầu như không thể down nhanh một file nếu nó chỉ có tầm 5-10 seed.
    Và ở những trang public, thực sự rất khan hiếm phim HD.

Đó cũng là sự khác biệt giữa pubic và private. Ở những trang private torrent <ví dụ: hdbits.org, bit-hdtv.com), muốn down phim của những trang này, bạn phải là member của nó, vấn đề nằm ở chỗ để là member của nó thì không dễ dàng chút nào, nếu bạn muốn biết khó như thế nào thì cứ thử tìm cách đăng ký ở 2 trang
    hdbits.org, bit-hdtv.com thì biết . Tuy nhiên mình không muốn đề cập nhiều tới vấn đề này vì nó thực sự không cần thiết. Cái bạn cần chỉ là down và down thôi, đúng không

Lý do vì sao các file torrent ở các trang private chỉ cần tầm 5-10 seed là đủ làm max đường truyền nhà bạn <đặc biệt với tốc độ mạng ở VN>???
    Đó là vì các thành viên của các trang torrent private luôn phải giữ cho mình ở tình trạng cân bằng giữa download nếu không muốn bị ban, nếu bạn down về 50GB, trong khi bạn chỉ upload lên 40GB, bạn sẽ bị cảnh báo <warn>, và sau vài lần warn mà bạn không cải thiện được dung lượng upload, bạn sẽ bị ban nick, ban vĩnh viễn. Vì vậy sẽ có rất nhiều trường hợp cảm thấy vui mừng khi file mình seed lên được down về bởi một ai đó. Đó là lý do khiến cho file torrent ở các trang private luôn trong tình trạng tốc độ down về rất cao dù không cần nhiều seed.

Mỗi member của các trang torrent, khi download file torrent. thì trong mỗi file torrent đó đều có riêng passkey cho mỗi mem, để dựa trên passkey đó, trang chủ có thể nhận ra bạn down về và up lên bao nhiêu <bao nhiêu gb>, để xác định tỷ lệ up/down và xem xem bạn còn có thể làm mem của nó hay không.

Và mình sẽ cung cấp cho các bạn các file private torrent chứa passkey của mình trong đó, các bạn cứ việc down nó với max đường truyền, còn dung lượng down sẽ được trang chủ chứa file đó tính cho một member của nó là mình, việc giữ tỉ lệ up/down là việc của mình, còn việc của các bạn là down và down. Với các file torrent mà mình cung cấp, đảm bảo bạn sẽ download max đường truyền luôn.

3. Down như thế nào với một file torrent?

Xài chương trình down torrent chứ còn gì nữa
    Mình giới thiệu với các bạn chương trình µTorrent <http://www.utorrent.com/downloads/> , nhẹ nhàng mà được việc.
    Sau khi cài xong
    µTorrent, bạn hãy dùng nó mở file torrent private mà mình đính kèm theo đây để check xem coi tốc độ download có max không hén.

Torrent
    Gran.Torino.720p.BluRay.x264-REFiNED
    Description X | ______________
    X |
    X | | | ||
    X | | | ||
    X | | | ||
    X | | | || ____
    X | | | || | l
    X | __ | | || | |
    _____ __ ___________(__)___________ __ nerv.sac | |
    _.`" |/ ]__ .'"_|________[ _____________ | | .'"_|______________| |
    | __ | __________________________| | | | ________________| |
    | | | | | | | | | | | | .'" | | |
    | | _ | | | | | | | | | | | | | __
    | | __|___________________| | __| | |_______________.|___|_| "" |
    |__ | ( - "'.,__| |__,.+'"
    [__| __ X | | || __
    (| | X | refined. | | || |
    | X | | | || |
    | ______________ | | || |
    | | | || |
    | |
    | presents: Gran Torino (2008) |
    | |
    | http://www.imdb.com/title/tt1205489/ |
    | |
    | RATiNG .....: 8.4/10 (63,006 votes) |
    | ViDEO ......: 1280 * 536 @ 4731 kbps |
    | AUDiO ......: 640 kbps AC3 |
    | RUNTiME ....: 116m41s |
    | SiZE .......: 4481mb |
    | SUBTiTLES ..: English (forced), English |
    | NOTES ......: |
    | |
    | __ _ _ - _ _ _/ |
    _____/(_(/_/-_/_//_(/_(/________________________________
    /Screenshots

File được đính kèm File được đính kèm
    Lần sửa cuối bởi beautifulplay; 07-06-2009 lúc 08:59 AM

2. Có 18 cảm ơn beautifulplay cho bài viết này:

Atox-Portox-Aramix (07-06-2009), badweather (07-06-2009), boyloveslife (31-08-2010), cescsexktd (07-06-2009), chester (07-06-2009), DangHai_K7a (03-10-2010), DeJami (07-06-2009), emjrates (07-06-2009), M ư a Đ ê m (07-06-2009), Nasri_27 (07-06-2009), netpro256 (12-06-2010), psychedelic_aut (07-06-2009), quaroicuocvui (14-06-2009), silver_gun (07-06-2009), soros_fighter (12-08-2010), tran_tien (07-06-2009), tson92 (07-06-2009), |3£a€kRo$e (07-06-2009)

Bài
    8.110
    Ar$
    783
    Cảm ơn
    6.045

Tài liệu tham khảo <có ích đối với 1 số người>

5 cách tải Torrent khi bị khoá

Kể từ khi xuất hiện, giao thức torrent đã trở thành một trong những phương thức chia sẻ tập tin P2P mạnh mẽ nhất. Tuy nhiên, do nhiều nguyên nhân như bản quyền hay bị cáo cuộc về băng thông sử dụng, không phải người dùng nào cũng mở rộng vòng tay với phương thức chia sẻ tập tin tiện dụng này.

Nhiều quản trị viên đã khoá kết nối tới các mạng torrent nhằm ngăn người dùng truy cập để tải tập tin từ torrent. Tuy nhiên, may mắn là có khá nhiều cách để tải tập tập tin qua giao thức này một khi đã bị khoá:

1. TXTor

Với những quản trị viên đã lọc tập tin có phần mở rộng “.torrent” để ngăn kết nối, bạn có thể sử dụng tới TXTor. Bạn chỉ cần cung cấp cho TXTor địa chỉ tập tin “.torrent” và dịch vụ này sẽ tải về và đổi định dạng tập tin thành .txt. Sau đó, bạn đổi tên định dạng tập tin, mở trình khách torrent và tải tập tin muốn có về
    Đáng tiếc là TXTor không thể giúp bạn một khi quản trị viên của bạn đã khoá hoặc lọc ngăn lưu lượng thông tin truyền qua torrent. TXTor sẽ khuyến cáo người dùng sử dụng các cổng khác hoặc mã hoá lưu lượng truyền tin. Tuy nhiên, nếu những cách này phiền phức, bạn có thể thử những giải pháp trực tuyến khác dễ dàng hơn. Chi tiết http://txtor.dwerg.net/
    2. BitLet

Đây là một trình khách torrent trực tuyến và có thể thực hiện những tác vụ như thông thường như các trình ứng dụng tương tự trên desktop. Người dùng chỉ cần nhập địa chỉ torrent vào hộp thoại và nhấp "Download Torrent". BitLet sẽ yêu cầu bạn xác nhận nơi sẽ lưu tập tin muốn tải. Sau đó, quá trình tải tập tin sẽ được khởi động.
    Không chỉ có tính năng như một trình torrent, giải pháp nào còn giúp bạn vượt qua tình trạng bị ngăn cản do quản trị viên cài đặt. Tuy nhiên, khả năng thực thi của phương án này còn phụ thuộc vào mạng kết nối của riêng bạn. Chi tiết http://www.bitlet.org/
    3. Torrent Relay

Đây là một trình torrent trực tuyến khác, có thể truy cập qua trình duyệt thông thường, qua iPhone, iPod Touch, Play Startion 3 và nhiều thiết bị khác. Một số tính năng chính: người dùng cung cấp địa chỉ torrent, sau đó, tập tin sẽ được tải về qua máy chủ của Torrent Relay. Người dùng sẽ nhận được địa chỉ http thông thường và tải tập tin về.
    Một điểm đáng chú ý là dịch vụ này có thể giúp tải tập tin torrent cho tất cả mọi người, ở bất cứ đâu. Tuy nhiên, ngược lại, một điểm còn thiếu khuyết đó là do lượng truy cập lớn, đôi khi quá trình thực thi không hoạt động, trừ khi bạn đăng kí làm người dùng trả phí. Ngoài ra, tập tin tải qua giao thức trung gian HTTP không có tính năng resume.
    Với những tập tin nhỏ, bạn có thể nhờ cậy vào dịch vụ này. Với những tập tin có dung lượng lớn, có lẽ, bạn nên đăng kí làm người dùng trả phí để có thể tận dụng được sức mạng của dịch vụ khá hữu ích này. Chi tiết http://www2.torrelay.com/
    4. ImageShack

Đây là một trong số những dịch vụ đáng để quan tâm. ImageShack không chỉ giúp lưu trữ ảnh số mà còn tải được tập tin qua giao thức torrent. Bạn cần phải đăng kí một tài khoản miễn phí để sử dụng.
    Người dùng tải tập tin torrent và lưu lại các tập tin chia sẻ trên máy chủ của ImageShack. Sau đó, bạn có thể tải tập tin ở bất cứ đâu. Tuy nhiên, điểm hạn chế là người dùng đăng kí tài khoản miễn phí sẽ chỉ có có dung lượng 5GB và băng thông 10 GB. Chi tiết http://tor.imageshack.us/tor/
    5. Instant Torrents

Instant Torrents là một dịch vụ khá hoàn hảo khác. Bạn chỉ cần đăng kí một tài khoản, nhập địa chỉ tập tin. Sau đó, dịch vụ này sẽ tải và lưu lại tập tin chia sẻ trên máy chủ trong vòng 20 ngày. Tuy nhiên, mới đây, do lượng băng thông tốn kém, dịch vụ này đã thay đổi luật sử dụng. Người dùng phải kết nối trước hết tới Ivacy Network (một dịch vụ VPN có trả phí hỗ trợ 1GB băng thông miễn phí), sau đó tới trang Instant Torrents để thêm tập tin torrent. Đây quả là một cách tương đối phức tạp.
    Chi tiết tại http://instant-torrents.com/

we spam in every way

4. Có 7 cảm ơn beautifulplay cho bài viết này:

Atox-Portox-Aramix (07-06-2009), Esrose (07-06-2009), psychedelic_aut (07-06-2009), quaroicuocvui (14-06-2009), silver_gun (07-06-2009), tran_tien (07-06-2009), tson92 (07-06-2009)

1420 Avatar của tran_tien
    Bài
    3.418
    Ar$
    784
    Cảm ơn
    1.655
    Được cảm ơn 5.353/1.392 bài

Haha, mới đầu hè mà đã nóng rồi đây

Mà Lủng có cần chuyển box này thành boxx private không, hay là cần reg nik mới thấy link ..

Bài
    8.110
    Ar$
    783
    Cảm ơn
    6.045

reg nick là được , mình sẽ reset passkey sau khi đưa mỗi phim lên tầm khoảng 2 tuần và cảnh báo mem chỉ down trong khoảng thời gian đó, reset passkey là khỏi xài
    we spam in every way

7. Thành viên cảm ơn beautifulplay cho bài viết này:

Nghĩa Siêu Sao™ (07-06-2009)

1420 Avatar của tran_tien
    Bài
    3.418
    Ar$
    784
    Cảm ơn
    1.655
    Được cảm ơn 5.353/1.392 bài

buồn cười là nik mình không tải đc các file đính kèm trong box này

Bài
    529
    Ar$
    10.580
    Cảm ơn
    164
    Được cảm ơn 42/35 bài

thanks bác nhiều ....

Bài
    529
    Ar$
    10.580
    Cảm ơn
    164
    Được cảm ơn 42/35 bài

cho e hỏi em click test cái link sao nó lại bảo là invalid torrent file... chỉ em với

MÊ GÁI CẢ ĐỜI Avatar của cescsexktd
    Bài
    385
    Ar$
    7.760
    Cảm ơn
    155
    Được cảm ơn 134/61 bài

thank bác Lũng, bài viết rất có ích, thi xong sẽ nghiên cứu

Nghiên cứu, nghiên cứu

Bài
    8.110
    Ar$
    783
    Cảm ơn
    6.045

Quote Nguyên văn bởi tson92 Xem bài viết
    cho e hỏi em click test cái link sao nó lại bảo là invalid torrent file... chỉ em với
    down về đã giải nén chưa, có j add nick yahoo cuopbienthu13
    we spam in every way

Thoảng mộng tựa vân
    Bài
    408
    Ar$
    124
    Cảm ơn
    141
    Được cảm ơn 376/151 bài

Vẫn down ok ,bắt link nhanh , nhưng vấn đề muôn thuở bọn FPT lại chặn đường truyền

Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề